Một con ngựa kéo xe chuyển động đều với lực kéo là 600N. Trong 5 phút công thực hiện được là 360kJ. Tính vận tốc của xe.. Bài 13.4 trang 37 Sách bài tập (SBT) Vật lí 8 - Bài 13: Công cơ học
Một con ngựa kéo xe chuyển động đều với lực kéo là 600N. Trong 5 phút công thực hiện được là 360kJ. Tính vận tốc của xe.
Advertisements (Quảng cáo)
Quãng đường xe đi được S=AF=360000600=600m
Vận tốc chuyển động cua xe: v=St=600300=2m/s