Vận tốc - Bài C7 - Trang 9 - SGK Vật lí 8. Một người đi xe đạp trong 40 phút với vận tốc là 12 km/h. Hỏi quãng đường đi được là bao nhiêu km ?
C7. Một người đi xe đạp trong 40 phút với vận tốc là 12 km/h. Hỏi quãng đường đi được là bao nhiêu km ?
Hướng dẫn.
Advertisements (Quảng cáo)
t = 40 phút = 4060 giờ = 23 giờ.
Quãng đường đi được s = v.t = 12.23 = 8 km.